Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CÙNG HỌC TẬP VÀ CHIA SẺ

Trang ChínhNỘI QUYLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU

Go down 
minhthanh29mtp
youmenk34
tronghai.haui
lucky
tangpro
hoangquanks
nguyendien.uneti
11 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Điểm : 801
Danh tiếng : 68

Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU Empty
Bài gửiTiêu đề: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptySun Jan 02, 2011 7:31 pm

SPS-VISU là phần mềm mô phỏng cho S7-300 rất trực quan ,rất tiện cho mọi người học tập PLC S7-300
Tất cả những vấn đề về phần mềm này mọi người thảo luận ở đây nhé .
Link dow phần mềm SPS-VISU 2.0 (có crack) , SPS-VISU v4 demo và hướng dẫn sử dụng :
[You must be registered and logged in to see this link.]
hoangquanks
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 3
Danh tiếng : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyMon Apr 18, 2011 9:42 pm

cái này hay đó?thank
hoangquanks
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyMon Apr 18, 2011 9:54 pm

bạn ơi sao minh tải về ko dc vậy?
còn linh khác ko?
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyMon Apr 18, 2011 10:17 pm

Chờ mấy s . Rồi nhấn SKIP ALL bên góc phải nhé .
tangpro
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyMon Aug 22, 2011 4:27 pm

Hiện tai mình mới thử nghiệm mô phỏng bằng phần mềm này nhưng chưa biết làm cách nào tạo tay gắp có thể hoạt động được, mong mọi người giúp đỡ.
Thanks!
lucky
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
lucky

Điểm : 580
Danh tiếng : 17

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyTue Aug 23, 2011 3:43 pm

tangpro đã viết:
Hiện tai mình mới thử nghiệm mô phỏng bằng phần mềm này nhưng chưa biết làm cách nào tạo tay gắp có thể hoạt động được, mong mọi người giúp đỡ.
Thanks!
thực ra visu chức năng chính của nó là phục vụ cho học tập!
bạn muốn mô phỏng cánh tay roobot à! rất là hay đó! nó hoàn toàn có thể mô phỏng đc cánh tay roboot! bạn hãy vẽ cánh tay roboot và mô tả hoạt động của nó! chắc chắn mọi người sẽ giúp đc bạn! mình bật mí nhé: bạn hãy tham khảo các chương trình demo của nó! bạn sẽ học hỏi đc rất nhiều đó! nó có nhiều bài tập tạo chuyển động quay,gắp, đính , nhả sản phẩm! nói chung là rất hay và cái chính là bạn xem cách người ta cài đặt và bạn cần đọc kỹ giáo trình nữa, bạn sẽ có kiến thức rất tốt về phần này! oke! chúc bạn thành công!
tangpro
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyWed Aug 24, 2011 1:58 pm

lucky đã viết:
bạn muốn mô phỏng cánh tay roobot à! rất là hay đó! nó hoàn toàn có thể mô phỏng đc cánh tay roboot! bạn hãy vẽ cánh tay roboot và mô tả hoạt động của nó! chắc chắn mọi người sẽ giúp đc bạn! mình bật mí nhé: bạn hãy tham khảo các chương trình demo của nó! bạn sẽ học hỏi đc rất nhiều đó! nó có nhiều bài tập tạo chuyển động quay,gắp, đính , nhả sản phẩm! nói chung là rất hay và cái chính là bạn xem cách người ta cài đặt và bạn cần đọc kỹ giáo trình nữa, bạn sẽ có kiến thức rất tốt về phần này! oke! chúc bạn thành công!
Mình đã vẽ đc cánh tay, khối kiện,...để cánh tay gắp hàng, di chuyển trái phải, nhả hàng,...nhưng chưa biết cách cho nó di chuyển và làm việc. Thanks bạn, mình sẽ tìm hiểu, bạn có giáo trình phần này cho mình ít tài liệu nha.
Thanks again!
Àh, cho mình hỏi, để cánh tay chuyển động mình có cần viết bằng PLC không hay chỉ thiết lập thông số từ phần mềm VISU?
lucky
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyWed Aug 24, 2011 4:08 pm

tangpro đã viết:
lucky đã viết:
Mình đã vẽ đc cánh tay, khối kiện,...để cánh tay gắp hàng, di chuyển trái phải, nhả hàng,...nhưng chưa biết cách cho nó di chuyển và làm việc. Thanks bạn, mình sẽ tìm hiểu, bạn có giáo trình phần này cho mình ít tài liệu nha.
Thanks again!
Àh, cho mình hỏi, để cánh tay chuyển động mình có cần viết bằng PLC không hay chỉ thiết lập thông số từ phần mềm VISU?
Bạn có thể k cần viết trên PLC và bạn cũng có thể viết trên PLC!
Visu là sự tỷ mỷ của mỗi người thui! những người tỷ mỷ, cẩn thận, sáng tạo thì sẽ có 1 giao diện đẹp, sinh động!
Còn giáo trình thì trên forum có đó: [You must be registered and logged in to see this link.]
Chúc bạn thành công!
tronghai.haui
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptySun Nov 06, 2011 11:09 am

anh chi oi cho em hoi cach lay ông nước hoặc cái chai để mô phỏng thì làm thế nào nhi?.thanks
lucky
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptySun Nov 06, 2011 6:43 pm

ồ! zị bạn làm đc những mô hình gì trên víu rùi! hihi! bạn vô thư viện và tìm thui! hihi! hoặc bạn có thể tự tạo thư viện! hihihi! víu có ít thư viện mà! bạn hãy tìm hỉu đi! rất đơn giản bạn à! bạn nhìn trên thanh menu có hình cái băng tải đó! bạn kích chuột rùi tìm! hihihi! chúc bạn thành công! bây giờ bạn có hỏi về tủ chiếu sáng thực tế thì mình chỉ bạn! hay việc tính toán hao hụt thực tế thi công thì mình có thể nói 1 vài điểm! chứ nói đến kiến thức lúc học thì có lẽ mình lại cho bạn 1 câu hỏi khác thui! hihi! Chúc bạn thành công!
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyMon Nov 07, 2011 11:26 am

tangpro đã viết:

Thanks again!
Về PLC bạn lập trình như bình thường , tức là trái phải gắp nhả .Còn về Visu bạn chỉ việc đặt thuộc tính tạo lực từ trường ....
youmenk34
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyMon Apr 23, 2012 5:24 pm

khi míh mô phỏng lam sao doawloal xuống ma không được .sps visu nó không chạy,bạn nào biết giúp mình với
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyThu Apr 26, 2012 10:12 pm

Ko chạy có thể là chương trình bạn chưa đúng? Bạn có thể mô phỏng bằng phần mềm PLC SIM trước khi dùng SPS VISU. Và có thể là chương trình của bạn có độ dài lớn hơn khả năng cho phép của Visu, để có được chương trình có độ dài lớn bạn phải mua bản quyền??? Và cũng có thể những cài đặt thuộc tính trong Visu của bạn chưa đúng.
minhthanh29mtp
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptySun Jul 08, 2012 12:15 am

jjbjbjb
minhthanh29mtp
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptySun Jul 08, 2012 12:18 am

các bạn ơi cho mình hỏi, mình đang mô phỏng về băng chuyền nhưng khi chạy sản phẩm không rớt vào thùng mà nó rớt từ từ xuống màn hình.Ai biêt cách chỉnh thì giúp mình với
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptySun Jul 08, 2012 11:34 am

Có thể vị trí thùng bạn đặt chưa hợp lý. Bạn đưa link bài của bạn lên đây để mọi người tiện giúp đỡ.
minhphu107
Thành viên mới
Thành viên mới
minhphu107

Điểm : 40

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyThu Jul 12, 2012 6:54 pm

em không thấy mấy bản dmo đâu cả ...
không bết e cài còn thiếu gì không nhưng những ứng dụng như tao vật thể hay xoá vật thể nó k chạy, và thiếu 1 số chức năng so với bản hướng dẫn...hik hik 12
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyThu Jul 12, 2012 7:04 pm

Ko chạy là sao nhỉ. Bạn có thể đưa quá trình làm của mình lên, để tiện giúp.
minhphu107
Thành viên mới
Thành viên mới
minhphu107

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyThu Jul 12, 2012 7:28 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]
chọn biểu tượng

chọn vật thể là cái chai

chọn tín hiệu tác động là i0.3
nhưng khi có tín hiệu tác động không thấy cái chai nào dc tạo ra cả :(
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyThu Jul 12, 2012 7:57 pm

Nhìn qua thì bài của ko thể tạo chai được rồi. Vị trí của bạn đặt các vật không hợp lý. Vật chai của bạn phải đặt sát or đè lên một chút vật tạo sản phẩm. Vd như hình sau:
minhphu107
Thành viên mới
Thành viên mới
minhphu107

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyThu Jul 12, 2012 8:07 pm

vậy ạ...em cám ơn. để em thử lại
nguyendien.uneti
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
nguyendien.uneti

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyThu Jul 12, 2012 8:26 pm

Chú ý là chai để trên mặt băng tải nhé.
minhphu107
Thành viên mới
Thành viên mới
minhphu107

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyFri Jul 13, 2012 5:29 am

cuối cùng thì nó đã chạy :))
21 33
huudotb
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
huudotb

Điểm : 1334
Danh tiếng : 63

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyFri Jul 13, 2012 11:07 am

Cậu minhphu107 này up link kiểu kia thì lam sao mọi người tham khảo được ........học cách Upload đi nhé..............hj
12
https://diendientu.forumvi.com
minhphu107
Thành viên mới
Thành viên mới
minhphu107

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU EmptyFri Jul 13, 2012 2:40 pm

hihi,em chỉnh lại rồi...nhưng vẫn còn 1 số vướng mắc chưa tìm ra.
:)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU   Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU Empty

Phần mềm và thảo luận về SPS-VISU
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» TOPIC THẢO LUẬN AUTOCAD!
» Fuzzy Clustering - điều khiển mờ trong matlap , cần thảo luận
» Cần tìm link SPS VISU
» Hội thảo 3D và Cuộc sống.
» Thư mời Tham Gia Hội thảo “Quản trị dự án CNTT”