Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CÙNG HỌC TẬP VÀ CHIA SẺ

Trang ChínhNỘI QUYLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!

Go down 
lucky
ngocchien
my_co_nuong
lionvp
donguyencuong
wen_pro
nguyendien.uneti
vodanh88
kaka
huudotb
hplutehy
Admin
16 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Điểm : 1364
Danh tiếng : 32

Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyMon Dec 06, 2010 8:15 pm

First topic message reminder :

hì! ở đây có một số mô hình anh em mới làm quen học tập. anh em xem và cùng thảo luận nha!
[You must be registered and logged in to see this link.]
[You must be registered and logged in to see this image.]
https://diendientu.forumvi.com

Tác giảThông điệp
donguyencuong
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 2
Danh tiếng : 0

Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyFri Mar 25, 2011 11:05 am

đây là mô hình ma em đã làm ở wincc...va chương trình plc...cac anh xem giúp em...sao em làm mà không chạy được...em cúng đã kết nối bằng pc-access...em bị ơ chổ tạo thuộc tính cho đối tượng...các anh xem đối tượng[You must be registered and logged in to see this image.] rồi giup em với
[You must be registered and logged in to see this link.]
huudotb
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
huudotb

Điểm : 1334
Danh tiếng : 63

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyFri Mar 25, 2011 11:33 am

Ý bạn là muốn cho đối tượng khi tác động thì sáng tắt hả . Bài của bạn có phải khi bạn Run và Start đối tượng không có hệu ứng gì hả
donguyencuong
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptySat Mar 26, 2011 8:41 am

uhm.Minh muốn khí tác động thì đối tượng sáng tắt, thể hiện được trang thái dang làm việc...ai giúp mình cách gán thuộc tính cho đối tượng với. Mình gán rùi mà khi chạy ko thấy có hiệu ứng gì cả...anh em vào giúp mình với..
huudotb
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
huudotb

Điểm : 1334
Danh tiếng : 63

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptySat Mar 26, 2011 11:00 am

Mình dùng winCC với S7-300 còn cái kia chưa dùng nhưng phần gán Tag thì dễ vậy chắc không sai đâu bạn coi có bị sự cố như thế này không nhá
[You must be registered and logged in to see this image.]
Phần Slot number đổi thành 2 nhé !
lionvp
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyThu Apr 07, 2011 9:02 am

các pro có bài mô phỏng thang máy 5 tầng bằng WINCC không, up lên cho em cái,hay gửi vào mail giúp em cũng được : [You must be registered and logged in to see this link.] thank các pro trước [You must be registered and logged in to see this image.]
my_co_nuong
Thành viên mới
Thành viên mới
my_co_nuong

Điểm : 12

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptySun Apr 10, 2011 6:06 pm

Bạn phải tự nghiên cứu chứ , mọi người cũng chỉ giúp phần nào thôi.
kaka
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức
kaka

Điểm : 78
Danh tiếng : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptySun May 15, 2011 11:23 pm

khởi động qua 3 cấp điện trở

lionvp
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyWed Jun 01, 2011 9:57 pm

em tạo được giao diện trên graphics degigner rồi, nhưng chưa biết cách gán địa chỉ cho các đối tượng. ví dụ như trên SPS VISU khi tạo các đối tượng chỉ cần double click vào đối tượng rồi gán địa chỉ tương ứng với địa chỉ đã lập trình trên s7-300 là được. còn trên WINCC thì sao??? mà phần tạo tag e cũng chưa rõ lắm. mọi người có thể giúp đỡ được không. hay có video hay tài liệu hướng dẫn cách tạo các thuộc tính cũng như cách gán địa chỉ cho các đối tượng thì post lên cho em với
ngocchien
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyWed Sep 28, 2011 12:48 pm

các pác oi cho em hỏi cách tạo hiệu ứng cho xi lanh hoạt động trong WinCC là sao vậy?
đoạn code như thế nào vậy?
thanks 30 34f 34f 34f 34f 34f 34f
30 30 30 30 30
ngocchien
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyWed Sep 28, 2011 12:49 pm

rất mong được sự giúo đỡ của các pác pro!!!
33 33 33 33
lucky
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
lucky

Điểm : 580
Danh tiếng : 17

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyWed Sep 28, 2011 10:35 pm

cả bạn lionvp ngocchien hãy tranh thủ học 1 tí lập trình C đi! cái các bạn hỏi chính là C! khi học C oke rùi các bạn đọc tài liệu về WinCC là oke! hihi! chúc các bạn thành công!
pham nhat
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyMon Dec 12, 2011 12:17 am

các ban giúp mình với,thầy giao đề tài cho minh là: Dìng wincc mô phỏng quy trinh đống gói mì chính(bột ngọt) .hic.mình học hệ thống nên kiến thức tự động kém quá,mong các bạn giúp mình với.mình thank rất nhiều
nnt_90
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyTue Jun 19, 2012 5:21 pm

chào cả nhà.
Em mới bắt đầu nghiên cứu WIn cc được mấy hôm, không ai giúp nên gặp rất nhiều khó khăn.
Em đang thiết kế giao diện cho mô hình PID ổn định mực nước,trên giao diện có các ô để mình nhập giá trị KI,KP,KD,Set_Point nhưng em không biết làm như thế nào, mong các anh giúp
leha92
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyFri Dec 21, 2012 4:25 pm

các bạn cho mình hỏi: s7-200 là phần mềm viết chương trình PLC đúng ko? còn wincc là phần mềm mô phỏng.vậy làm sao để kết nối 2 cái đó lại và cho nó chạy. mình đang học PLC nên rất cần sự giúp đở của các bạn.cảm ơn nhiều!
2convit
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 EmptyMon May 20, 2013 6:52 am

anh em giúp tớ làm wincc thang máy 4 tầng với ạ.khó quá.gấp
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!   Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha! - Page 2 Empty

Topic này để anh em trao đổi về các mô hình và các bài tập. Anh em hãy tạo ra không khí học tập nha!
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Topic này chúng ta trao đổi về các dạng bài tập của mô hình hóa!
» TOPIC NÀY CHÚNG TA TRAO ĐỔI KIẾN THỨC VỀ LĨNH VỰC ROBOT CÔNG NGHIỆP
» Topic này chúng ta trao đổi về các dạng bài tập của TỔ CHỨC QUẢN LÝ NGÀNH KỸ THUẬT ĐIỆN
» TRÊN DIỄN ĐÀN MÌNH CÓ AI HỌC TĐH ĐH MỎ ĐỊA CHẤT KHÔNG NGÀNH TỰ ĐỘNG HÓA KHÔNG?
» Nơi hội tụ và trao đổi kinh nghiệm với Game Đột kích